,./.,

,,

... ...

';';';';

''=

==

\\..\\

Drop Down MenusCSS Drop Down MenuPure CSS Dropdown Menu

Monday, July 31, 2017

Image may contain: 1 person
CHADEMA INA UPUNGUFU WA WATAALAMU KWA KIASI KIKUBWA.
Na Thadei Ole Mushi.
#Toka juzi tumesikia kuwa Kamati kuu ya CHADEMA imekutana kwa ajili ya kujadili mambo mbalimbali yanayolihusu Taifa.
Hawa wameitana nchi nzima wakaja kulipana posho baada ya hapo wakatoa uharo wakaondoka zao.
Nimeshtushwa na tamko au maazimio ya kamati kuu leo ambapo kamati kuu imetoa maoni yao kama ifuatavyo:-
1.Tumekuwa tunafanya uchumi wa matukio, kurukia rukia matukio Makinia limezikwa, tupo kweye Tegeta Escrow na IPTL - Mbowe
#MBOWE na kamati kuu ina maana hawaoni hatua zinazochukuliwa dhidi ya watuhumiwa wa Escrow? Ina maana alitaka swala la makenikia limalizike siku ile ile? Ina maana haoni wala kusikia kuwa wameshakuja kwa ajili ya majadiliano.
#Kama kamati kuu wangepaswa kutoa plan B ya namna ya kushughulikia swala hilo kama Serikali ilikurupuka. Kilichowakwamisha ni kukosa wataalamu wa kutoa hiyo plan B.
2. Kama wabunge wa pande zote mbili wangekuwa na msimamo hii bajeti ya serikali ya 2017/2018 isingepita - Mbowe
#Hajatuambia mapungufu ya Budget yenyewe, tulisikia wakiichangia na michango yao ilichukuliwa na kuwekwa kwenye budget husika. Kama kuna mapungufu walipewa fursa ya kuyasemea ndani ya Bunge huku njee anatuambia ili tufanyeje? Kweli naamini jamaa aligonga ziro form Six...
3.Fedha zililizopelekwa kununua ndege zingepelekwa kwenye kilimo kuna Watanzania zaidi ya milioni 40 wangecheka' - Mbowe
#Akili ya wapi hii? Huwezi kuniambia kuwa ndege hizo zina hasara tu na hazina faida. Kila kiongozi ana priority zake mbona yeye hurusha chopa nchi nzima badala ya kujenga ofisi ya chama? Angelipaswa kutupa mchanganuo wa hasara ya kununua hizo ndege na faida ya kuwekeza kwenye kilimo. Alipaswa kuita wataalamu wa chama watueleze kwa data kuwa fedha hizo zingefanya nini kwenye kilimo na faida yake na baadaye watuambie kutokana na kunua ndege tumepoteza kiasi gani cha fedha. Ile ziro ya Six hakusingiziwa ni yake kabisa.
4.Viongozi wetu wa Serikali walio wengi hawajui A, B, C za uchumi - Mbowe
#Yeye na Ziro yake ya Six anajua uchumi gani? Ni nani pale Chadema anayeju uchumi? Ni lema? Au sugu? Ni silinde? Au mnyika? Ni lisu au yeye mbowe? Labda ni lowasa aliyeshindwa kujua ni hasara kiasi gani taifa lingepata kwa kuwapa tenda Richmond au ni Sumaye aliyeiuza NBC Kwa bei ya noah? Mbowe akili zipo sawa kweli?
5.Wawekezaji wa ndani wamekuwa waoga kufanya uwekezaji ndani ya nchi kwa kuwa wanahofia kesho anaweza kuibuka mtu akasema vunja hapa - Mbowe
#Uwekezaji upi anaouzungumzi huyu jamaa ni ule wa kuyokulipa kodi pale NHC? Kuna atakayehoji tena kwa nn alifeli six? Yeye alikuwa mfano wa mwekezaji kwa kuwekeza jengo la NHC akairusha serikali kodi na baadaye akataka kufoji nyaraka achukue na jengo kabisa.
6.Siku kadhaa kabla ya bajeti kupitishwa wabunge wa chama fulani walipewa milioni kumi kumi ili wapitishe bajeti - Mbowe
#Hakuna chama kinachoitwa chama fulani.... kama ana uhakika aseme ni chama gani na awapeleke mahakamani.
#Kwa maana hiyo kujifungia kote na kulipana Posho ni ujinga huu mnakuja kutueleza?
Chadema mna haja ya kuwekeza kwa wataalamu mnapwaya kwa kuwa hakuna wataalamu wa kuwasaidia kufanya analysis ya mambo mbali mbali. Ni kweli kuwa labda fedha za Bombadier zingewekezwa kwenye kilimo zingeleta tija ila how? hapo ndio mlitakiwa kujikita na serikali kweli ingeshtuka.
#Au labda kwa kujenga reli ya Standard Gauge kuelekea Moro kusingekuwa na tija kama kuwekeza kwenye kilimo.... mngechukua kiasi cha fedha ambazo zingetumika kujenga Reli hiyo halafu muangalie kwa kwenda Moro kuna tija gani halafu mseme labda fedha hiyo ingetumika kufanya ABCD.... Au Reli hiyo ingeelekezwa sehemu fulani kwa kuwa kuna ABCD.... nimewapa mfano hapo.
Nendeni pale UDSM mkatafute vijana wa UCHUMI wawasaidie halafu mje na critical thinking si kupiga soga hapo kijiweni Ufipani halafu mtuletee hizi hekaya.
Ole Mushi

0 comments:

Post a Comment

ufunguzi