,./.,

,,

... ...

';';';';

''=

==

\\..\\

Drop Down MenusCSS Drop Down MenuPure CSS Dropdown Menu

Tuesday, August 1, 2017

Image may contain: 1 person, smiling, sitting

Nitajibu moja baada ya jingine. Na post hii ndefu Sana.
.
.
Hayo ni maneno ya Mbowe. Kutoka usingizini


.
.
.
BAADHI YA MAAMUZI YA CHADEMA LEO, KAMANDA WA ANGA, FREEMAN MBOWE AKIZUNGUMZA NA WANA HABARI.
.

1. Kama wabunge wa pande zote mbili wangekuwa na msimamo hii bajeti ya serikali ya 2017/2018 isingepita - Mbowe
.

2. Fedha zililizopelekwa kununua ndege zingepelekwa kwenye kilimo kuna Watanzania zaidi ya milioni 40 wangecheka' - Mbowe
..

3. Kilichofanywa kwenye makinia ni papara, wabunge CCM wakafanya papara hata Rais amefanya papara na tumelishwa uongo- Mbowe.
.

4. Deni la nje kwa sababu tumeshindwa kuzalisha ndani ili serikali ijiendeshe lazima tukope, hawa watu wanakopa mno - Mbowe
..
.

5 .Sekta ya viwanda toka Magufuli ameingia madarakani vimekopa asilimia 0% kwa mujibu wa takwimu za BoT - Mbowe
.

6. Hakuna mfanyabiashara duniani ambaye atapewa kitega uchumi kinachomuingizia faidi akakifunga' - Mbowe
.
.
.
7. Viwanda vingi vilivyobinafsishwa vilikuwa vinaendeshwa kwa hasara, ni viwanda ambavyo vina teknolojia ya zamani' - Mbowe
.
.

8. Viwanda vingi vimefungwa kwa sababu ya kodi mbaya, kodi hazilipiki gharama za kufanya biashara nchi hii ni maumivu - Mbowe.
.

9.Viwanda vingi vimefungwa kwa sababu ya kodi mbaya, kodi hazilipiki gharama za kufanya biashara nchi hii ni maumivu - Mbowe.
.
.

10. Viongozi wetu wa Serikali walio wengi hawajui A, B, C za uchumi - Mbowe
.

Wawekezaji wa ndani wamekuwa waoga kufanya uwekezaji ndani ya nchi kwa kuwa wanahofia kesho anaweza kuibuka mtu akasema vunja hapa - Mbowe
11. Siku kadhaa kabla ya bajeti kupitishwa wabunge wa chama fulani walipewa milioni kumi kumi ili wapitishe bajeti - Mbowe.
.
.
.
.
.Majibu Kwa Mbowe.
.
Kwa kawaida mbowe ni mkrupukaji Kama wakurupukaji wengine Watu wamemsema sana kwamba sasa hana jipya ndio maana katulia Na wakaongeza kwamba tayari ameshaanza kupotezwa kwenye ramani ya siasa za Kitanzania alivoona ivo kaamua kuita vyombo vya habari ili tujue kwamba bado yupo kwenye siasa kumbe ndo kwaaaaaanza anajidhaliisha Na kujimaliza zaidi Kwa maneno aliyotoa. Nitayajibu machache.
.
Najibu namba 11.
.
Nimeshaelewa ni kwanini mbowe Na chadema walipiga kura ya hapana wakati wa kupitisha bajeti kuu ya Serikali Ya Mwaka 2017/2018. Chanzo hapo ni kwasababu ya kua Na mawazo Na fikra mgando za kuhisi wabunge waliopiga kura ya ndio walipewa million 10 ili wapitishe bajeti ya Serikali. Nafkili kila mtu anajua ni namna gani chagazi waliopo chadem wakiongozwa na mbowe namna wanavopenda na walivo na tamaa na fedha. Kwaiyo kinaamuuma kwanini hakupewa million 10. Unapata picha kwamba mboye alipiga kura Kwa hasila sio kwa utashi wa akili au kwasababu hajawai kumiliki akili.
.
Na lazima ujue kwamba hakuna hata mbunge mmoja alichukua rushwa ya million 10 ili kupitisha Bajeti ya Serikali ya mwaka 2017/2018 ni wakati mwafaka kwa Spika wa Bunge kumpeleka Mbowe kwenye kamati ya Bunge ya kudumu haki na madaraka ya Bunge ili asibitishe ni mbunge gani alipewa rushwa na alipewa na nani?
.
Najibu namba 1.
.
Uliona wapi wabunge wenye akili timam wa CCM wakaungana Na nyumbu wa chadem wasiokua na akili timam. Katika maisha yangu naamini wabunge wa CCM ndio wenye akili timam. Sio kwamba nawakashfu wabunge wa chadem ni kweli hawana akili unapinga bajeti kwa asilimia mia huku Waziri mkuu na Rais wakija kwenye jimbo lako unawaomba wakusaidie fedha za miladi ya maendeleo ulizozikataa kwa nguvu zote Bungeni alafu utaajitaje unaakili? Unaakili au unamatope kichwami.
.
.
Najibu namba 2.
.
Namshauli mboye zile fedha anawaibia CDM za Ruzuku angepeleka kwenye kata na matawi ili aimalishe chadem. na zile fedha za alizoiba za Tshet alizowauzia wajumbe wa balaza kuu la chadem Taifa laki na 20 wakati bei halali ilikua ni Elfu moja mia tano angezielekeza kwenye vituo vya watoto yatima.
.
.
Najibu namba 10.
.
Ni kweli viongozi wetu wa Serikali wanaweza wakawa hawajui maswala ya uchumi wa wizi Kama alivokua mwizi mboye.
.
.
Najibu namba 3 .
.
Mboye amechanganyikiwa na hana pa kushika. Na inwezekana akipita pale billicanas haamini Kama sasa ni uwanja wa mpila wa kucheza watoto wa chakechea kwa namna palivosawazishwa naipongeza Sana Serikali kwa hili. Katika watu wenye papala duniani mboye anaongoza alimpokea lowassa saa sita usiku kwenye chama saa sita na nusu usiku akawa mgombea urais wa CDM kwa sababu ya kukulupukia fedha za lowassa shilingi billion 11 mboye alilamba.
.
.
Kwa leo najibu hayo machache kesho nitamalizia maana nondo nnazoshusha ni hatwali.
.
.
.
Dkt Maji marefu.

0 comments:

Post a Comment

ufunguzi